
 
  
  
Wanawake wa Ohio wanatoa wito kwa wanawake ulimwenguni, watoto kwa wazee, 
kusimama imara ili kuukomboa ulimwengu. 
 
Sharon Mehdi aliandika hadithi fupi ya kuvutia kwa mjukuu wake wa miaka mitano. 
Iliyosimulia Ukimya mzito wa mkutano wa wabibi ambayo ilituhamasisha sisi sote. 
Kifupisho cha hadithi hiyo ni kama kifuatavyo: 
 
Kijana mmoja aliyekuwa akifanya kazi katika mgahawa ambao uliokuwa na dirisha 
lililotazamana na bustani ya kupumzika ya hadhara alivutiwa na wanawake bibi vizee 
wawili  ambao walikuwa wamesimama siku nzima kwenye bustani hiyo bila kujisogeza 
wala kuzungumza. Walikuwa wamevaa mavazi ya kupendeza kama yale yanayovaliwa 
na wanawake siku za jumapili na walikuwa wakitazama jengo kuu la mji. Kijana huyo 
aliwauliza  wateja wengine waliokuwepo mgahawani mawazo na mtazamo wao juu ya 
wanawake hao.  Wengi wao walikisia mambo mbali mbali joo yao, lakini mtoto mmoja 
wa miaka mitano ambaye alikuwepo pale mgahawani  alipaza sauti yake na kusema 
kwamba “mmoja wa wanawake wale ni bibi yake na alikifahamu walichokuwa 
wakifanya, alisema wamesimama pale ili kuukomboa ulimwengu.” Wanaume wengi 
waliokuwepo mgahawani hapo walimung`unya maneno na kuzoga na kucheka. 
Alipokuwa akielekea nyumbani baada ya kazi, kijana yule aliamua kusimama na 
kuwauliza bibi vizee wale na  walimjibu kuwa “ tupo hapa kuukomboa ulimwengu” 
 
Jioni ile kijana pamoja na wazazi wake  walipokuwa wakila chakula cha jioni, kijana 
aliwaeleza wazazi wake habari ile, yeye na baba yake walimung`unya mamneno na 
kuzogazoga lakini mama yake alikaa kimya kabisa. Baada ya chakula cha jioni, mama 
yake kijana alimpigia simu rafiki zake wa karibu na kuwaelezea habari hiyo. 
 
Asubuhi iliyofuata, kijana yule alipokuwa kazini, alipoangalia  dirishani na aliwaona 
wale bibi vizee  pamoja na mama yake, na rafiki wa mama yake na wale wanawake wote 
waliokuwako pale mgahawani jana yake. Wote walikuwa wamesimama  kwa ukimya 
huku wakitazama jengo kuu na mji. Kwa mara nyingine tena, wanaume waliokuwepo 
pale mgahawani saa ile walimung’unya maneno na kuzoga na kukebehi kwa kusema 
maneno kama vile “hauwezi kukomboa ulimwengu kwa kujisimamia tu kwenye bustani 
ya hadhara kama vile , kwani hiyo ni kazi ya wanajeshi” na “ kila mmoja wetu anajua 
kwamba unahitaji kuwa na mabango na matangazo yanayoelezea juu ya kuukomboa 
ulimwengu, na sio kujisimamia kwenye bustani tu bila chochote.” 
 
Siku nyingine iliyofuata,wale vibibi waliungwa mkono  na wale  wanawake ambao 
waliokuwepo pale mgahawani pamoja  na marafiki zao wengi tu. Hii ilisababisha 
mwandishi wa habari kuhudhuria katika tukio hilo na kuandika makala juu ya wanawake 
hao. Siku moja baasa ya makala hayo kuchapishwa,mamia ya wanawake walijitokeza na 
kuwaunga mkono wanawake wale kwa kusimama kwa ukimya kwenye bustani ile ya 
hadhara. Meya wa mji akamwamuru mkuu wa polisi kuwaondoa wanawake kwenye 
mkusanyiko ule kwa sababu walikuwa wakiuaibisha mji. Wakati mkuu wa polisi 



alipokuwa  akiwaamuru wamawake wale wasambaratike maana hawakuwa na kibali, 
mmoja wao alimjibu kwamba “ sisi ni watu wa kawaida tu, na tuliosimama kwenye 
bustani yetu ya hadhara , hatuhutubii wala hatufundishi chochote, sasa kwa nini tuhitaji 
kibali.” Yule mkuu wa polisi akalifikiria hilo na akakubaliana nalo na akaondoka zake. 
 
Hadithi hii iliishia kwa kuonyesha kuwa jumla ya wanawake 2,223, akiwemo mke wa 
yule meya wa mji, , mke wa mkuu wa polisi na yule binti wa miaka mitano wakiwa 
wamesimama kwenye bustani hiyo hadhara kuuokoa ulimwengu. 
 
 Tafadhali ungana nasi kwa kusimama kimya kwa dakika tano tu, wakati wa ,saa saba ya 
mchana (1pm) saa za hapo kwako siku ya Mai 13, 2007, simama kwenye bustani ya 
hadhara, ama uwanja wa shule ama popote pale panapofaa kukusanyika kuonyesha 
kukubaliana kwako na ujumbe huu. Tunakuomba pia uwaalike wanaume watakaojali na 
kuungana na wewe. Tunawaomba pia mlete aina yoyote ya kengele na itakapofika saa 
saba mchana (1pm) azimisha tukio hili mwanzo na mwisho  wa dakika zile tano za 
ukimya kwa kupiga kengele. Wakati wa kile kipindi cha ukimya, tafadhali fikiria ni jinsi 
gani wewe binafsi, ama sisi sote kwa pamoja tutawezaje kuupata ulimwengu. Iwapo 
utahitaji kukaa badala ya kusimama, tafadhali kuwa huru na fanya hivyo . tunatumaini 
kuwa baada ya hayo yote, wewe na wale uwapendao mnaweza mkazungumza  pamoja  
hitajiko la kibali ulimwenguni humu. Mkuu wa polisi alifikiria na akakubaliana nao na 
akaondoka zake. 

 

Tunasimama kwa ajili ya watoto na wajukuu na vizazi vingine saba vijavyo mbele 
yake. Ni ndoto yetu kuwa na dunia ambayo watoto wetu wawe na maji safi na 
salama ya kunywa, wapumue hewa safi na wawe na chakula cha kutosha. Dunia 
ambayo watapata elimu ya msingi na huduma za afya wakati wanakua. Dunia 
ambamo watapata malazi bora, salama na yenye upendo watakapopaita nyumbani. 
Dunia ambamo hawataishi kwa uoga ama ghasia majumbani mwao, kwenye ujirani 
wao, mashuleni  mwao au haya popote pale ulimwenguni. Hii ndio ile dunia 
tunayoiota. Hii ndiyo hasa sababu ya kusimama kwetu. 

 

 

 


